Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200Mg Vidipharm Hộp 200 Viên

60,000 

  • THÀNH PHẦN: Acetylcystein: 200mg
  • CÔNG DỤNG :Acetylcystein 200Mg Vidipharm thuốc làm loãng đờm được dùng trong các chứng  bệnh đường hô hấp như:Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các  biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, tăng tiết phế quản, khí phế thũng.Bệnh tai mũi họng: Viêm xoang, viêm mũi, viêm họng.
  • XUẤT XỨ:Việt Nam
  • NHÀ SẢN XUẤT: VIDIPHA

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

THƯƠNG HIỆU UY TÍN 25 NĂM
Không bán hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng
Chỉ bán sản phẩm chính hãng 100%
Luôn luôn quan tâm chất lượng sản phẩm
Luôn tạo dựng uy tín & thương hiệu

Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200Mg Vidipharm Hộp 200 Viên

Nhiều loại thuốc tây trên thị trường mà người dùng vẫn còn khá mơ hồ về tính chất, các đặc điểm, công dụng cũng như việc sử dụng chúng như thế nào cho hiệu quả và an toàn. Thuốc Acetylcystein 200Mg Vidipharm cũng là một điển hình như vậy. Thuốc Acetylcystein 200Mg Vidipharm là gì chính là một câu hỏi được nhắc đên khá nhiều trên các diễn đàn sức khỏe cũng như trong công cụ tìm kiếm. Chúng ta sẽ được tham khảo câu trả lời ngay trong bài viết này. Dưới đây là bài viết cụ thể về thuốc do sieuthithuoctay.vn cung cấp mời bạn đọc tham khảo.

Thuốc làm loãng đờm được dùng trong các chứng  bệnh đường hô hấp

-Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các  biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm

Acetylcystein 200Mg Vidipharm
Acetylcystein 200Mg Vidipharm

Thành phần  Acetylcystein 200Mg Vidipharm

  • Dược chất chính: Acetylcystein: 200mg
  • Loại thuốc: Thuốc tác dụng lên đường hô hấp
  • Dạng thuốc, hàm lượng: Hộp 10 vỉ x 10 viên nang cứng

Công dụng  Acetylcystein 200Mg Vidipharm

Thuốc làm loãng đờm được dùng trong các chứng  bệnh đường hô hấp như:

  • Bệnh về phổi: Viêm phế quản, viêm khí phế quản, ngăn ngừa các  biến chứng hô hấp ở bệnh nhân nhiễm khuẩn, tăng tiết phế quản, khí phế thũng.
  • Bệnh tai mũi họng: Viêm xoang, viêm mũi, viêm họng.

Liều dùng

Cách dùng

  • Thuốc dùng đường uống

Liều dùng

  • Người lớn và trẻ em trên 7 tuổi: 1 viên/lần x 3 lần/ngày
  • Trẻ em từ 2 – 7 tuổi: 1 viên/lần x 2 lần/ngày (trường hợp trẻ không uống được dạng viên nang cứng: dùng dạng bào chế phù hợp với liều tương đương)

Làm gì khi dùng quá liều?

  • Quá liều Acetylcystein có triệu chứng tương tự như triệu chứng của phản vệ nhưng nặng hơn nhiều: đặc biệt làm giảm huyết áp. Các triệu chứng khác bao gồm: suy huy hấp, tan máu, đông máu rải rác nội mạch và suy thận. 

Làm gì khi quên 1 liều?

  • Nếu bạn quên một liều thuốc, hãy dùng càng sớm càng tốt. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và dùng liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Lưu ý rằng không nên dùng gấp đôi liều đã quy định.

Tác dụng phụ

  • Ít gặp: buồn ngủ, nhức đầu, ù tai, viêm miệng, chảy nước mũi nhiều, phát ban, mày đay
  • Hiếm gặp: co thắt phế quản kèm phản ứng dạng phản vệ toàn thân, sốt rét, rét run
  • Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi dùng thuốc.

Lưu ý 

Thận trọng khi sử dụng

  • Bệnh nhân bị loét dạ dày, tá tràng.
  • Trong thời gian điều trị không được dùng đồng thời với các thuốc chống ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết phế quản.
  • Giám sát chặt chẽ người bệnh có nguy cơ phát hen, người có tiền sử dị ứng, nếu có co thắt phế quản phải ngưng dùng thuốc.

Tương tác thuốc

– Thuốc acetylcysteine có thể tương tác với thuốc nào?

  • Tương tác thuốc có thể làm thay đổi khả năng hoạt động của thuốc hoặc gia tăng ảnh hưởng của các tác dụng phụ. Tài liệu này không bao gồm đầy đủ các tương tác thuốc có thể xảy ra. Hãy viết một danh sách những thuốc bạn đang dùng (bao gồm thuốc được kê toa, không kê toa và thực phẩm chức năng) và cho bác sĩ hoặc dược sĩ của bạn xem. Không được tự ý dùng thuốc, ngưng hoặc thay đổi liều lượng của thuốc mà không có sự cho phép của bác sĩ.
  • Sử dụng thuốc này với bất kỳ các loại thuốc sau đây có thể gây nguy cơ gặp phải các tác dụng phụ nhất định, nhưng sử dụng hai loại thuốc này có thể là cách điều trị tốt nhất cho bạn. Nếu cả hai loại thuốc được kê toa cùng nhau, bác sĩ có thể thay đổi liều lượng hoặc mức độ thường xuyên sử dụng của một hoặc cả hai loại thuốc.
  • Carbamazepine;
  • Nitroglycerin.

– Thức ăn và rượu bia có tương tác tới thuốc acetylcysteine không?

  • Những loại thuốc nhất định không được dùng trong bữa ăn hoặc cùng lúc với những loại thức ăn nhất định vì có thể xảy ra tương tác. Rượu và thuốc lá cũng có thể tương tác với vài loại thuốc nhất định. Hãy tham khảo ý kiến chuyên gia sức khỏe của bạn về việc uống thuốc cùng thức ăn, rượu và thuốc lá.

– Những tình trạng sức khỏe nào ảnh hưởng đến thuốc acetylcysteine?

Tình trạng sức khỏe của bạn có thể ảnh hưởng đến việc sử dụng thuốc này. Báo cho bác sĩ biết nếu bạn có bất kỳ vấn đề sức khỏe nào, đặc biệt là:

  • Bệnh hen suyễn – Acetylcysteine có thể khiến tình trạng tồi tệ hơn.
  • Giảm khả năng ho – Chất nhầy có thể chỉ được loại bỏ bằng cách hút.

Quy cách

  • 20 Vỉ x 10 Viên

Nhà sản xuất

  • VIDIPHA

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

Mua hàng trực tiếp tại:

Thuocthat.com vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của sieuthithuoctay.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0966.725.658 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

Sieuthithuoctay.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của sieuthithuoctay.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Trọng lượng0.35 kg

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200Mg Vidipharm Hộp 200 Viên”

Thuốc Long Đờm Acetylcystein 200Mg Vidipharm Hộp 200 Viên

60,000 

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

DƯỢC SĨ ĐẶNG THỊ THÚY

Chị Thúy hiện tại đã và đang tập trung phát triển và thành lập hệ thống phân phối các mặt hàng thuốc, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm và thiết bị y tế cho các phòng khám lớn, các bệnh viện và nhà thuốc ở nhiều tỉnh thành trong nước nhằm đưa tới khách hàng những sản phẩm tốt nhất chất lượng nhất giá cả phải chăng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận.

Gọi Điện Thoại Zalo