Glotadol Hộp 100 Viên – Giảm Đau, Hạ Sốt

50,000 

  • THÀNH PHẦN: Paracetamol ……………500 mg
  • CÔNG DỤNG: Glotadol Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa…Hạ sốt. 
  • QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 10 vỉ x 10 viên nén 
  • XUẤT XỨ: Việt Nam
  • NHÀ SẢN XUẤT: Công ty cổ phần dược phẩm GLOMED

Tình Trạng: Còn Hàng


THƯƠNG HIỆU UY TÍN 25 NĂM
Không bán hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng
Chỉ bán sản phẩm chính hãng 100%
Luôn luôn quan tâm chất lượng sản phẩm
Luôn tạo dựng uy tín & thương hiệu

Glotadol 500mg là gì? Thành phần gồm những gì? Cách sử dụng như thế nào? Giá sản phẩm là bao nhiêu?……..là những câu hỏi không ít người thắc mắc. sieuthithuoctay.vn xin giới thiệu Glotadol 500mg để giải đáp thắc mắc cho quý khách hàng những thắc mắc trên. 

Glotadol
Glotadol

Thành phần Glotadol:

  • Paracetamol ……………500 mg

Quy cách đóng gói Glotadol:

  • Hộp 10 vỉ x 10 viên nén 

Chỉ định:

  • Giảm đau từ mức nhẹ đến vừa, bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau cơ bắp, đau họng, đau răng, đau nhức do cảm lạnh hay cảm cúm, đau sốt sau khi tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa…
  • Hạ sốt. 

Liều lượng – Cách dùng Glotadol:

  • Thuốc được dùng theo đường uống. Có thể uống cùng hoặc cách xa bữa ăn.
  • Người lớn (kể cả người già) và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 – 2 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 8 viên chia 4 lần trong ngày.
  • Trẻ em từ 7 đến 12 tuổi: 1 viên/lần. Nếu cần thiết có thể uống nhắc lại sau 4-6 giờ. Liều tối đa là 4 viên/ngày.
  • Không nên sử dụng thuốc này cùng với các chế phẩm khác có chứa paracetamol.
  • Không được dùng quá liều chỉ định.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với paracetamol hoặc với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Bệnh gan, thận nặng.
  • Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenasse.

Tương tác thuốc:

  • Sử dụng paracetamol liều cao và dài ngày với thuốc chống đông máu như coumarin và các dẫn chất indandion có thể làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc chống đông.
  • Paracetamol có thể gây hạ sốt mạnh ở người bệnh khi dùng đồng thời với phenothiazin hoặc liệu pháp hạ nhiệt.
  • Các thuốc khi dùng cùng với paracetamol làm tăng nguy cơ gây độc cho gan bao gồm các thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) và thuốc chống lao isoniazid. Do đó, người bệnh cần hạn chế sử dụng paracetamol khi đang dùng các thuốc trên.

Tác dụng phụ:

  • Ở liều điều trị, thuốc được dung nạp tốt. Các tác dụng phụ thường nhẹ, thoáng qua và rất hiếm khi xảy ra, bao gồm rối loạn tiêu hoá, ban da và các phản ứng dị ứng.
  • Trong một số trường hợp, có thể gặp giảm bạch cầu trung tính, tiểu cầu và toàn thể huyết cầu. Tuy nhiên, so với aspirin hay các thuốc giảm đau không steroid khác, paracetamol có ưu điểm không gây kích ứng dạ dày, do đó thuốc được sử dụng trên lâm sàng một cách rộng rãi.
  • Thông báo cho bác sỹ những tác dụng phụ gặp phải trong quá trình sử dụng thuốc.

Chú ý đề phòng Glotadol:

Bạn nên thận trọng sử dụng thuốc trong trường hợp sau:

  • Thiếu máu mạn tính.
  • Bệnh lý gan, thận.
  • Nghiện rượu (vì paracetamol và rượu đều có hại đối với gan).
  • Phối hợp với các chế phẩm khác cũng chứa paracetamol có thể gây hiện tượng quá liều hoặc ngộ độc thuốc.
  • Bác sĩ cần cảnh báo bệnh nhân về các dấu hiệu của phản ứng trên da nghiêm trọng (tuy rất ít xảy ra) như: hội chứng Steven-Johnson (SJS), hội chứng hoại tử da nhiễm độc (TEN), hay hội chứng lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính (AGEP).

Bảo quản:

  • Nơi khô thoáng, tránh ẩm, tránh ánh sáng trực tiếp

Xuất xứ:

  • Việt Nam

Nhà sản xuất:

  • Công ty cổ phần dược phẩm GLOMED

Những lý do bạn nên mua hàng tại Sieuthithuoctay.vn

  • Chúng Tôi Cam kết đem đến những sản phẩm tốt nhất cho quý khách hàng , Nguồn gốc xuất xứ rõ ràng
  • Đội Ngũ Nhân Viên nhiều năm kinh nghiệm được đào tạo bài bản sẽ giúp quý khách giải đạp những thắc mắc và hỗ trợ những chính sách cho quý khách trong quá trình mua hàng
  • Chính Sách Giao Hàng Nhanh , được kiểm tra hàng trước khi thanh toán
  • Hiện Chúng Tôi có mặt trên các sàn thương mại lớn như shopee , Lazada , Tiki

Mua hàng trực tiếp tại:

Sieuthithuoctay.vn vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website.

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của sieuthithuoctay.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi hãy gọi ngay Hotline: 0966.725.658

Sieuthithuoctay.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của sieuthithuoctay.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Glotadol Hộp 100 Viên – Giảm Đau, Hạ Sốt”

Glotadol Hộp 100 Viên – Giảm Đau, Hạ Sốt

50,000 

Tình Trạng: Còn Hàng


Glotadol Hộp 100 Viên - Giảm Đau, Hạ Sốt

DƯỢC SĨ ĐẶNG THỊ THÚY

Chị Thúy hiện tại đã và đang tập trung phát triển và thành lập hệ thống phân phối các mặt hàng thuốc, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm và thiết bị y tế cho các phòng khám lớn, các bệnh viện và nhà thuốc ở nhiều tỉnh thành trong nước nhằm đưa tới khách hàng những sản phẩm tốt nhất chất lượng nhất giá cả phải chăng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận.

Gọi Điện Thoại Zalo