Thuốc Hapacol 250-Hạ Sốt Giảm Đau Hiệu Quả

50,000 

THÀNH PHẦN: Paracetamol 250 mg

CÔNG DỤNG: Hapacol 250 hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

XUẤT XỨ:  Việt Nam

NHÀ SẢN XUẤT: Công ty cổ phần Dược Hậu Giang

THƯƠNG HIỆU: DHG

 

 

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

THƯƠNG HIỆU UY TÍN 25 NĂM
Không bán hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng
Chỉ bán sản phẩm chính hãng 100%
Luôn luôn quan tâm chất lượng sản phẩm
Luôn tạo dựng uy tín & thương hiệu

Thuốc  Hapacol 250  là một thuốc giảm đau hạ sốt thuốc nhóm thuốc giảm đau chống viêm phi steroid.là một thuốc giảm đau va hạ sốt hiệu quả nhưng các bạn hãy tìm hiểu thật kĩ trước khi dùng thuốc vì khi lạm dụng sẽ rất nguy hiểm vì thuốc là con dao hai lưỡi.Đế tránh những sai lầm đáng tiếc Sieuthithuoctay.com mang đến cho bạn một bài viết đầy đủ thông tin giúp ích cho bạn,mời bạn đọc tham khảo

Hapacol 250
Hapacol 250

Thành phần: Hapacol 250

  • Paracetamol 250 mg

Đóng gói: Hapacol 250

  • Hộp 25 gói x 1,5g

SĐK:

  • VNB-4042-05

Chỉ định:

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

Thuốc hapacol250-thuốc giảm đau hạ sốt

Liều lượng – Cách dùng:

Có 2 dạng thuốc: uống hoặc đặt trực tràng
 
* Dạng dùng đường uống
Hòa tan hoàn toàn viên uống trong 1 ly nước lớn và uống;
Nếu trẻ sốt trên 38,5 độ C, hãy làm những bước sau đây để tăng hiệu quả của thuốc điều trị
  • Cởi bỏ vớt quần áo của trẻ em
  •  Cho trẻ uống thêm chất lỏng
  • Không để trẻ ở nơi quá nóng
  • Nếu cần , tắm cho trẻ bừng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2 độ C so với thân nhiệt của trẻ
* Dạng đặt trực tràng
  • Để giảm đau hoặc hạ sốt, trẻ em có thể uống hoặc đưa vào trực tràng cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần: trẻ em 1 – 2 tuổi, 120 mg, trẻ em 4 – 11 tháng tuổi, 80 mg; và trẻ em tới 3 tháng tuổi, 40 mg.
  • Liều trực tràng cho trẻ em dưới 2 tuổi dùng tuỳ theo mỗi bệnh nhi. 
Lưu ý:
  • Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị có giám sát.  
  • Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng.  
  • Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng hoặc đưa vào trực tràng là 325 – 650 mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết nhưng không quá 4 g một ngày, liều một lần lớn hơn 1 g có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh.  
  • Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650 mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3 g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9 g mỗi ngày. 
  • Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hoà tan trong chất lỏng.

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Tương tác thuốc:

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Chú ý đề phòng:

  •  Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

 

Trên Đây Là Bài Biết Thông Tin Về Sản Phẩm Thuốc hapacol250

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

Mua hàng trực tiếp tại:

Sieuthithuoctay.com vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của sieuthithuoctay.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0966.725.658 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

Sieuthithuoctay.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của sieuthithuoctay.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

 

 

 

 

 

Trọng lượng 0.35 kg

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Thuốc Hapacol 250-Hạ Sốt Giảm Đau Hiệu Quả”

Thuốc Hapacol 250-Hạ Sốt Giảm Đau Hiệu Quả

50,000 

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

DƯỢC SĨ ĐẶNG THỊ THÚY

Chị Thúy hiện tại đã và đang tập trung phát triển và thành lập hệ thống phân phối các mặt hàng thuốc, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm và thiết bị y tế cho các phòng khám lớn, các bệnh viện và nhà thuốc ở nhiều tỉnh thành trong nước nhằm đưa tới khách hàng những sản phẩm tốt nhất chất lượng nhất giá cả phải chăng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận.

Gọi Điện Thoại Zalo