Siro Ho Atussin 60ml-Điều Trị Các Cơn Ho

60,000 

  • THÀNH PHẦN: Mỗi 5 ml chứa: Dextromethorphan. HBr 5 mg; Clorpheniraminmaleat 1,33 mg; Trisodium citrat dihydrat 133 mg; Ammonium chlorid 50 mg;Glyceryl Guaiacolat 50 mg
  • CÔNG DỤNG: Siro ho Atussin thuốc kiểm soát cơn ho
  • XUẤT XỨ: Việt Nam
  • NHÀ SẢN XUẤT: Công ty TNHH United International Pharma
  • THƯƠNG HIỆU: United International Pharma
  • SĐK: VD-24046-15
  • QUY CÁCH ĐÓNG GÓI: Hộp 1 chai 60 ml

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

THƯƠNG HIỆU UY TÍN 25 NĂM
Không bán hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng
Chỉ bán sản phẩm chính hãng 100%
Luôn luôn quan tâm chất lượng sản phẩm
Luôn tạo dựng uy tín & thương hiệu

Sieuthithuoctay.com xin giới thiệu đến các bạn thuốc Kiểm soát cơn ho đó là thuốc siro ho atussin 60 ml . Thuốc sử dụng như thế nào? liều lượng và có những chú ý gì khi sử dụng? Sieuthithuoctay.vn sẽ giải đáp những thắc mắc trên của các bạn. Ngoài ra, các bạn có thể tham khảo một số thuốc hướng thần khác tại đây:

 Atussin
Atussin

SIRO HO ATUSSIN là thuốc gì?

Đây là thuốc thuộc nhóm thuốc tác dụng trên dường hô hấp, được sử dụng để kiểm soát cơn ho


Thuốc Atussin

XUẤT XỨ:

  • Việt Nam

THÀNH  PHẦN: Siro ho Atussin

  • Mỗi 5 ml chứa: Dextromethorphan. HBr 5 mg; Clorpheniraminmaleat 1,33 mg; Trisodium citrat dihydrat 133 mg; Ammonium chlorid 50 mg;Glyceryl Guaiacolat 50 mg

QUY CÁCH ĐÓNG GÓI:

  • Hộp 1 chai 60 ml

CÔNG  DỤNG – CHỈ ĐỊNH:

  • Dùng kiểm soát các cơn ho do cảm lạnh, cúm, lao, viêm phế quản, hen phế quản, ho gà, sởi, viêm phổi, viêm phế quản phổi, viêm họng, viêm thanh quản, viêm khí quản, viêm khí phế quản, màng phổi bị kích ứng, hút thuốc quá độ, hít phải các chất kích ứng, ho có nguồn gốc tâm sinh.


Thuốc kiểm soát cơn ho

CÁCH  DÙNG – LIỀU DÙNG:

Liều lượng và cách dùng cho mỗi 6 – 8 giờ
  • Trẻ sơ sinh: 1,25 – 2,5 ml (1/4 – 1/2 muỗng cà phê);
  • Trẻ từ 2 đến 6 tuổi: 5 ml (1 muỗng cà phê);
  • Trẻ từ 7 đến 12 tuổi: 10 ml (2 muỗng cà phê);
  • Người lớn: 15 ml (3 muỗng cà phê hay 1 muỗng canh).
  • Hay theo sự chỉ dẫn của bác sĩ.
Quá liều
  • Ở trẻ sơ sinh và trẻ em: hội chứng quá liều có thể là co giật hoặc sốt cao.
  • Ở người lớn: hội chứng kích thích như là buồn ngủ, kích động, nhịp tim nhanh, run rẩy, giật cơ và co giật với các cơn động kinh.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH:

  • Bệnh nhân mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc. 
  • Ho ở người bệnh hen, suy chức năng hô hấp, bệnh glôcôm góc hẹp ( tăng nhãn áp), phì đại tuyến tiền liệt, tắt cổ bàng quang. 
  • Loét dạ dày chit, tắc môn vị – tá tràng. 
  • Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. 
  • Bệnh nhân đang dùng thuốc ức chế monoamine oxidase ( MAO ) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng chlorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholine của chlorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO. 
  • Trẻ em dưới 2 tuổi.

TÁC DỤNG PHỤ:

  • Tác dụng làm dịu, thay đổi từ lơ mơ cho đến ngủ li bì có thể xảy ra nhưng sẽ giảm bớt sau vài ngày. Các tác dụng phụ khác bao gồm một số rối loạn đường tiêu hóa và thần kinh trung ương.

CHÚ Ý ĐỀ PHÒNG:

  • Thuốc có thể làm buồn ngủ, mất nhanh nhẹn. Các bệnh nhân dùng thuốc này không nên lái xe hoặc các phương tiện vận chuyển khác mà nếu thiếu tập trung có thể bị tai nạn. 
  • Thuốc có thể làm tăng tác dụng an thần của các chất gây ức chế hệ thần kinh trung ương bao gồm: rượu, barbiturate, thuốc ngủ, thuốc giảm đau gây nghiện, thuốc an thần. Tác dụng của các chất kháng choline như atropine và thuốc chống trầm cảm ba vòng có thể tăng lên. 

Thận trọng khi dùng 

  • Cần thận trọng khi sử dụng thuốc giống giao cảm cho các bệnh nhân tim mạch, cao huyết áp, tiểu đường và cường giáp. 

Khi có thai 

  • Atussin đã được bệnh nhân mang thai sử dụng mà không thấy xuất hiện các biểu hiện có hại. Trong lúc đó có những báo cáo đề nghị khả năng gây dị thai do việc sử dụng các loại thuốc chống dị ứng khác. Quan hệ nhân quả đã bị bác bỏ một cách rộng rãi.

NHÀ SẢN XUẤT:

  • Công ty TNHH United International Pharma

NHÀ ĐĂNG KÍ:

  • Công ty TNHH United International Pharma

THƯƠNG HIỆU:

  • United International Pharma

SĐK:

  • VD-24046-15

BẢO QUẢN:

  • Bảo quản thuốc trong bao bì kín, tránh ánh sáng, để ở nhiệt độ dưới 30 độ C.

Bảo quản thuốc trong bao bì kín, tránh ánh sáng, để ở nhiệt độ dưới 30 độ C.

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

Mua hàng trực tiếp tại:

Sieuthithuoctay.com vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của sieuthithuoctay.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0966.725.658 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

Sieuthithuoctay.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của sieuthithuoctay.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

Trọng lượng0.35 kg

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Siro Ho Atussin 60ml-Điều Trị Các Cơn Ho”

Siro Ho Atussin 60ml-Điều Trị Các Cơn Ho

60,000 

Gọi đặt mua: 096 2231496 (Tư vấn miễn phí)

DƯỢC SĨ ĐẶNG THỊ THÚY

Chị Thúy hiện tại đã và đang tập trung phát triển và thành lập hệ thống phân phối các mặt hàng thuốc, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm và thiết bị y tế cho các phòng khám lớn, các bệnh viện và nhà thuốc ở nhiều tỉnh thành trong nước nhằm đưa tới khách hàng những sản phẩm tốt nhất chất lượng nhất giá cả phải chăng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận.

Gọi Điện Thoại Zalo