Efferalgan 250mg Hộp 12 gói – Giảm đau hạ sốt

45,000 

THÀNH PHẦN: Paracetamol 250 mg

CÔNG DỤNG: Efferalgan 250mg giảm đau hạ sốt

XUẤT XỨ: pháp 

NHÀ SẢN XUẤT: Bristol Myers Squibb – PHÁP

 

 

 

Tình Trạng: Còn Hàng


THƯƠNG HIỆU UY TÍN 25 NĂM
Không bán hàng giả, hàng nhái, hàng kém chất lượng
Chỉ bán sản phẩm chính hãng 100%
Luôn luôn quan tâm chất lượng sản phẩm
Luôn tạo dựng uy tín & thương hiệu
Mã sản phẩm: S51321 Danh mục: ,

Sốt là một tình trạng thường xuyên xảy ra đối với con trẻ, các mẹ lo lắng nên dùng thuốc nào phù hợp với con và đảm bảo an toàn chất lượng, cách sử dụng như nào cho hợp lý vì thuốc là con dao hai lưỡi mà lưỡi nào cũng sắc. Thấu hiểu nỗi trăn trở này nên Sieuthithuoctay.vn luôn đồng hành cùng các mẹ với sản phẩm Efferalgan 250mg,sau đây là bài viết cụ thể về thuốc mời bạn đọc tham khảo.

Efferalgan 250mg
Efferalgan 250mg

 Thành phần:  Efferalgan 250mg

  • paracetamol 250 mg

SĐK: Efferalgan 250mg

  • VN-8918-04

Chỉ định:

  • Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật,…

Liều lượng – Cách dùng:

Hòa tan hoàn toàn viên uống trong 1 ly nước lớn và uống;
Nếu trẻ sốt trên 38,5 độ C, hãy làm những bước sau đây để tăng hiệu quả của thuốc điều trị
  • Cởi bỏ vớt quần áo của trẻ em
  • Cho trẻ uống thêm chất lỏng
  • Không để trẻ ở nơi quá nóng
  • Nếu cần , tắm cho trẻ bằng nước ấm, có nhiệt độ thấp hơn 2 độ C so với thân nhiệt của trẻ

Lưu ý:

  • Mỗi lần dùng thuốc cách nhau 4 giờ, dùng không quá 4g/ngày. Không được dùng paracetamol để tự điều trị giảm đau quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì đau nhiều và kéo dài như vậy có thể là dấu hiệu của một tình trạng bệnh lý cần thầy thuốc chẩn đoán và điều trị có giám sát. 
  • Không dùng paracetamol cho người lớn và trẻ em để tự điều trị sốt cao trên 39,5 độ C, sốt kéo dài trên 3 ngày hoặc sốt tái phát, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn, vì sốt như vậy có thể là dấu hiệu của một bệnh nặng cần được thầy thuốc chẩn đoán nhanh chóng. 
  • Để giảm thiểu nguy cơ quá liều, không nên cho trẻ em quá 5 liều paracetamol để giảm đau hoặc hạ sốt trong vòng 24 giờ, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn. Để giảm đau hoặc hạ sốt cho người lớn và trẻ em trên 11 tuổi, liều paracetamol thường dùng hoặc đưa vào trực tràng là 325 – 650 mg, cứ 4 – 6 giờ một lần khi cần thiết nhưng không quá 4 g một ngày, liều một lần lớn hơn 1 g có thể hữu ích để giảm đau ở một số người bệnh. 
  • Liều uống thường dùng của paracetamol, dưới dạng viên nén giải phóng kéo dài 650 mg, để giảm đau ở người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên là 1,3 g cứ 8 giờ một lần khi cần thiết, không quá 3,9 g mỗi ngày.
  • Viên nén paracetamol giải phóng kéo dài, không được nghiền nát, nhai hoặc hoà tan trong chất lỏng.

Chống chỉ định:

  •  Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
  • Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Tương tác thuốc:

  • Tránh uống rượu khi dùng thuốc, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Chú ý đề phòng:

  • Để tránh tình trạng quá liều Paracetamol, cần chú ý các thành phần của thuốc sử dụng kèm theo không chứa Paracetamol.

NHÀ SẢN XUẤT:

  •   Bristol Myers Squibb – PHÁP

Trên Đây Là Bài Biết Thông Tin Về Sản Phẩm THUỐC PULMICORT RESPULES

(Chú ý: Bài viết trên Chỉ Mang Tính Chất Tham Khảo, Mọi Thông Tin Liều Dùng Cụ Thể Nên Tham Khảo Và Sử Dụng Theo Chỉ Định Của Bác Sĩ.)

Mua hàng trực tiếp tại:

Sieuthithuoctay.vn vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website .

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của sieuthithuoctay.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi  hãy gọi ngay Hotline: 0966.725.658.

Sieuthithuoctay.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của sieuthithuoctay.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

 

 

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.

Hãy là người đầu tiên nhận xét “Efferalgan 250mg Hộp 12 gói – Giảm đau hạ sốt”

Efferalgan 250mg Hộp 12 gói – Giảm đau hạ sốt

45,000 

Tình Trạng: Còn Hàng


Efferalgan 250mg Hộp 12 gói - Giảm đau hạ sốt

DƯỢC SĨ ĐẶNG THỊ THÚY

Chị Thúy hiện tại đã và đang tập trung phát triển và thành lập hệ thống phân phối các mặt hàng thuốc, thực phẩm chức năng, mỹ phẩm và thiết bị y tế cho các phòng khám lớn, các bệnh viện và nhà thuốc ở nhiều tỉnh thành trong nước nhằm đưa tới khách hàng những sản phẩm tốt nhất chất lượng nhất giá cả phải chăng nhất vì khách hàng xứng đáng được nhận.

Gọi Điện Thoại Zalo